ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

การเลือกออร่าFB

มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ไอติมทอด

ไอติมทอด

Advanced Member

• 45 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 ธันวาคม 2013 - 04:33 AM

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับสำหรับ ออร่า FB จะมี ออร่า ที่น่าสนใจมี 3 ออร่าครับ 
1.สายไฟ = ถึงป้องกันจะต่ำ แต่FB จะมีบัฟ ที่เพิ่มเกราะอยู่นะครับ อันนี้สำหรับFBสายโหด 
พลังโจมตี ----- สูงมาก 
พลังป้องกัน ------ ต่ำ 
ความแม่นยำ ------ ปานกลาง 
หลบหลีก ------- ปานกลาง 
อัตราติดคริ ------- สูง 

2.สายฟ้า = พลังโจมตีปานกลาง พลังป้องกันสูง ความแม่นยำต่ำ อันนี้FB มีสกิลเพิ่มความแม่นยำอยู่แล้ว น่าจะช่วยลดจุดนี้ได้ 
พลังโจมตี ------ ปานกลาง 
พลังป้องกัน ------- สูง 
ความแม่นยำ ------ ต่ำมาก 
หลบหลีก -------- สูง 
อัตตราติดคริ -------- สูงมาก 

3.สายน้ำแข็ง = จุดสมดุลครับ ไม่ต้องอธิบายมาก 
พลังโจมตี ------ ปานกลาง 
พลังป้องกัน ------- ปานกลาง 
ความแม่นยำ ------ สูง 
หลบหลีก -------- สูง 
อัตตราติดคริ -------- ปานกลาง 

ให้ความรู้ครับ 

ใช้ แบต1 แล้วเวทต่างๆจะเป็นบัฟ ดังนี้ 
1 ดิน + กัน 
2 ไฟฟ้า + โจมตี 
3 น้ำ + เลือด 2 เท่า 
4 ลม + แม่นยำ 

หากดูสกิลของFB แล้ว ออร่าที่น่าเลือก จะเป็นสายไฟ กับ สายฟ้าครับ เพราะFB จะมีสกิลที่เสริมจุดด้อยของออร่า นะครับ 

ส่วนสกิลน้ำแข็งผมว่า เหมาะกับคนที่เล่นสไตน์แบบไม่ต้องอาศัยเจ็บตัวมากนะครับ 

สรุปๆ

ฟร้อนเบรดเป็นสายสมดุลที่สุดในเกมไม่มีธาตุไหนสำคัญกว่าหรอกครับ อย่าเอาความคิดส่วนตัวมาชี้แนะสิ เดี่ยวผมจะบอกให้นะครับ ฟร้อนเบรดถ้าจะให้ใช่สายมันจริงๆๆอะ ต้องสายลมครับ ผมว่าคุณไม่รู้หรอกว่าทำไมต้องเป็นลม 

ฉนั้น การที่จะมาให้ได้บทสรุปแบบนั้นมันไม่ถูก ถ้าคุณรู้จริงผมถามหน่อยคุณทำให้ธาตุลมคุณมีค่า โจมตีที่500+ ที่เลเวล60ได้มั้ย ถ้าไม่ได้ แสดงว่าคุณยังไม่รู้จักสายนี้ดีพอครับ คนที่เล่นเซิฟอินเตอรืเก่าๆที่เล่นเซิฟเมกาเค้ารู้กันหมดครับเพราะฟร้อนเบรดเป็นอาชีพที่เก่งเรื่อง PVP มากที่สุดในเกมแต่เก็บเลเวลไม่ดีเลย )นั้นเอานี้ใครชอบสายอะไรก็แล้วแต่คุณนะครับแต่ผมจะบอกข้อคิดให้นิดว่า 
ไฟ ลม ดิน สำหรับสายต่อสู้ 
น้ำ น้ำแข็ง สายฟ้า สำหรับเวทครับ แล้วผมจะมาอ่านข้อชี้แนะอีกนะครับ 

• GameMaster ถูกใจสิ่งนี้

#2 GameMaster

GameMaster

Administrator

• Administrators
  • 60 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 ธันวาคม 2013 - 04:35 AM

เป็นข้อมูลที่น่าสนใจมากครับ 

#3 Guest_markgggg_*

Guest_markgggg_*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 18 ตุลาคม 2014 - 07:32 AM

Thanks

FB นี้ดาบโล่หรอเห็นในรูปเปืนดาบโล่

ตอบกลับกระทู้นี้

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว